My phone had power issues, couldn't charge. Free inspection here found the problem. They fixed it with genuine parts. Now everything works great. 推荐!
Báo Giá Sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro - Kiểm Tra Miễn Phí Trước Khi Sửa
Giá tham khảo theo đời máy; cửa hàng kiểm tra máy và báo giá chính xác trước khi làm.
- Dịch vụ
- Sửa lỗi nguồn
- Hãng máy
- Vivo V27/V25 Series
- Máy tương thích
- Vivo V25 Pro
Thông tin dịch vụ
Báo Giá Sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro - Kiểm Tra Miễn Phí Trước Khi Sửa: gọi 0828127128 để nhận báo giá tại DienThoai99.vn, 86 Hàm Nghi, Đà Nẵng; bảo hành 3 tháng. Kỹ thuật viên kiểm tra máy, báo giá và thời gian trước khi làm.
Sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng với quy trình kiểm tra miễn phí, linh kiện zin chính hãng, bảo hành rõ ràng. Liên hệ 0828.127.128 hoặc đến 86 Hàm Nghi, Thanh Khê để được tư vấn.
Nội dung chính (13 mục)
- Lỗi nguồn Vivo V25 Pro là gì? Khi nào máy cần được kiểm tra?
- Dấu hiệu nhận biết lỗi nguồn Vivo V25 Pro
- Rủi ro khi trì hoãn sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro
- Quy trình kiểm tra và sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro tại Điện Thoại 99
- Linh kiện thay thế cho lỗi nguồn Vivo V25 Pro
- Bảo hành và cam kết sau sửa chữa
- Câu hỏi thường gặp
- Sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro có đắt không?
- Bao lâu thì sửa xong lỗi nguồn Vivo V25 Pro?
- Có nên tự sửa lỗi nguồn tại nhà không?
- Lỗi nguồn có làm mất dữ liệu không?
- Điện Thoại 99 có bảo hành sau khi sửa không?
- Làm sao để liên hệ Điện Thoại 99?
Lỗi nguồn Vivo V25 Pro là gì? Khi nào máy cần được kiểm tra?
Lỗi nguồn Vivo V25 Pro là tình trạng máy không thể khởi động, không lên nguồn, hoặc có biểu hiện sạc không vào, màn hình đen dù pin còn. Đây là một trong những lỗi phần cứng phổ biến, thường liên quan đến mainboard, chân sạc hoặc pin. Nếu bạn gặp các dấu hiệu dưới đây, hãy mang máy đến trung tâm sửa chữa uy tín để được kiểm tra miễn phí ngay.
- Máy không phản hồi khi nhấn nút nguồn, màn hình tối đen.
- Cắm sạc không thấy đèn báo hoặc biểu tượng sạc.
- Máy tự tắt nguồn đột ngột, không thể khởi động lại.
- Máy vào được logo Vivo nhưng treo hoặc tắt ngang.
- Sạc pin rất lâu nhưng không tăng % hoặc hao pin nhanh bất thường.
Khi gặp những biểu hiện này, bạn đừng tự ý tháo máy hay thử các mẹo vặt trên mạng. Việc kiểm tra bởi kỹ thuật viên có kinh nghiệm sẽ giúp xác định chính xác nguyên nhân, tránh làm hỏng thêm các linh kiện khác. Tại Điện Thoại 99, chúng tôi luôn kiểm tra miễn phí trước khi sửa, giúp bạn an tâm về tình trạng máy.
Dấu hiệu nhận biết lỗi nguồn Vivo V25 Pro
Không phải lúc nào máy không lên nguồn cũng là lỗi mainboard. Dưới đây là các dấu hiệu cụ thể giúp bạn phân biệt và có hướng xử lý phù hợp.
| Dấu hiệu | Nguyên nhân có thể | Mức độ nguy hiểm |
|---|---|---|
| Máy không lên nguồn, không đèn báo sạc | Chết mainboard, hỏng IC nguồn | Cao |
| Máy không lên nguồn, nhưng có đèn báo sạc | Hỏng pin, lỗi cáp nguồn | Trung bình |
| Máy tự tắt, vào logo rồi tắt | Lỗi phần mềm, hỏng IC nguồn | Cao |
| Sạc rất lâu, máy nóng bất thường | Chai pin, lỗi mạch sạc | Trung bình |
| Máy rung nhẹ nhưng không lên màn hình | Lỗi màn hình hoặc cáp màn hình | Thấp |
Nếu máy của bạn có một trong các dấu hiệu trên, đừng chủ quan. Lỗi nguồn có thể lan rộng nếu không được xử lý kịp thời. Hãy mang máy đến 86 Hàm Nghi, Q. Thanh Khê, TP. Đà Nẵng để được kiểm tra miễn phí.
Rủi ro khi trì hoãn sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro
Nhiều người dùng thường có tâm lý “để mai sửa” khi máy gặp lỗi nguồn. Tuy nhiên, điều này có thể khiến tình trạng trở nên nghiêm trọng hơn. Dưới đây là những rủi ro bạn có thể gặp phải nếu chần chừ.
- Cháy lan IC nguồn: Một IC nguồn yếu có thể gây chập toàn bộ mainboard, làm tăng chi phí sửa chữa lên gấp nhiều lần.
- Hỏng pin vĩnh viễn: Khi máy không sạc được, pin có thể bị chai hoặc phồng, gây nguy hiểm khi sử dụng.
- Mất dữ liệu: Nếu mainboard chết hoàn toàn, việc cứu dữ liệu sẽ rất khó khăn và tốn kém.
- Nguy cơ cháy nổ: Pin phồng hoặc mạch sạc chập có thể gây cháy nổ, đặc biệt khi sạc qua đêm.
Kinh nghiệm thực chiến của tôi cho thấy, có những máy chỉ cần thay một linh kiện nhỏ như cáp nguồn hoặc IC sạc là chạy lại ngon. Nhưng nếu khách hàng để lâu, mainboard bị chết lan, lúc đó việc sửa chữa sẽ phức tạp và tốn kém hơn nhiều.
Quy trình kiểm tra và sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro tại Điện Thoại 99
Chúng tôi áp dụng quy trình chuyên nghiệp, đảm bảo máy bạn được xử lý triệt để ngay từ lần đầu tiên.
- Tiếp nhận và kiểm tra sơ bộ: Kỹ thuật viên kiểm tra trực quan máy, thử sạc, đo thử pin và các linh kiện cơ bản.
- Đo mainboard bằng thiết bị chuyên dụng: Sử dụng máy đo dòng, đo áp để xác định chính xác vị trí hỏng hóc trên mainboard.
- Báo giá và tư vấn: Sau khi xác định nguyên nhân, chúng tôi báo giá rõ ràng, minh bạch trước khi tiến hành sửa.
- Tiến hành sửa chữa: Thay thế linh kiện hỏng như IC nguồn, cáp nguồn, chân sạc hoặc xử lý mainboard bằng máy hàn chuyên nghiệp.
- Kiểm tra lại toàn bộ máy: Sau khi sửa, máy được test đầy đủ các chức năng: sạc, nguồn, màn hình, cảm ứng, âm thanh, camera.
- Bàn giao và bảo hành: Máy được vệ sinh sạch sẽ, bàn giao kèm phiếu bảo hành rõ ràng.
Linh kiện thay thế cho lỗi nguồn Vivo V25 Pro
Chúng tôi chỉ sử dụng linh kiện chính hãng, zin, có nguồn gốc rõ ràng để đảm bảo máy hoạt động ổn định sau khi sửa. Dưới đây là các linh kiện thường dùng cho lỗi nguồn.
| Linh kiện | Mô tả | Nguồn gốc |
|---|---|---|
| IC nguồn (PMIC) | Quản lý năng lượng toàn bộ máy | Zin chính hãng |
| Cáp nguồn + volume | Dây dẫn tín hiệu từ mainboard ra nút bấm | Zin chính hãng |
| Chân sạc (cổng Type-C) | Bộ phận tiếp nhận nguồn sạc | Zin chính hãng |
| Pin B-D9 (3180mAh) | Pin thay thế cho Vivo V25 Pro | Zin chính hãng |
| Cáp nối main | Kết nối các bo mạch trong máy | Zin chính hãng |
Tất cả linh kiện đều có sẵn tại cửa hàng, giúp quá trình sửa chữa diễn ra nhanh chóng, không phải chờ đợi lâu. Bạn có thể xem thêm các dịch vụ sửa chữa điện thoại khác tại Đà Nẵng.
Bảo hành và cam kết sau sửa chữa
Chúng tôi cam kết mang đến sự yên tâm tuyệt đối cho khách hàng với các chính sách bảo hành rõ ràng.
- Bảo hành linh kiện: Tất cả linh kiện thay thế đều được bảo hành chính hãng, thời gian tùy theo từng loại.
- Bảo hành dịch vụ: Nếu lỗi tái phát trong thời gian bảo hành, chúng tôi sẽ kiểm tra và xử lý miễn phí.
- Kiểm tra miễn phí: Dù có sửa hay không, bạn vẫn được kiểm tra máy hoàn toàn miễn phí.
- Tư vấn tận tình: Kỹ thuật viên giải thích rõ nguyên nhân và cách phòng tránh lỗi trong tương lai.
Với phương châm “Uy tín làm đầu”, chúng tôi luôn đặt lợi ích của khách hàng lên hàng đầu. Bạn có thể tham khảo thêm chính sách bảo hành để hiểu rõ quyền lợi của mình.
Câu hỏi thường gặp
Sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro có đắt không?
Chi phí sửa lỗi nguồn phụ thuộc vào nguyên nhân cụ thể. Nếu chỉ thay cáp nguồn hoặc chân sạc, chi phí rất hợp lý. Nếu lỗi liên quan đến mainboard, chi phí sẽ cao hơn. Tuy nhiên, chúng tôi luôn báo giá rõ ràng trước khi sửa, bạn hoàn toàn yên tâm.
Bao lâu thì sửa xong lỗi nguồn Vivo V25 Pro?
Thời gian sửa tùy thuộc vào mức độ hỏng hóc. Các lỗi đơn giản như thay cáp nguồn, chân sạc có thể làm xong trong 30-60 phút. Lỗi mainboard phức tạp hơn có thể mất 1-2 ngày. Chúng tôi luôn cố gắng hoàn thành nhanh nhất có thể.
Có nên tự sửa lỗi nguồn tại nhà không?
Không nên. Việc tự sửa có thể làm hỏng thêm mainboard, gây chập cháy hoặc mất dữ liệu. Hãy mang máy đến trung tâm uy tín để được kiểm tra và sửa chữa chuyên nghiệp.
Lỗi nguồn có làm mất dữ liệu không?
Có thể. Nếu mainboard chết hoàn toàn, việc cứu dữ liệu sẽ rất khó khăn. Vì vậy, bạn nên sao lưu dữ liệu thường xuyên và sửa máy ngay khi có dấu hiệu bất thường.
Điện Thoại 99 có bảo hành sau khi sửa không?
Có. Chúng tôi bảo hành tất cả các dịch vụ sửa chữa, thời gian bảo hành tùy theo từng loại linh kiện và dịch vụ. Bạn sẽ nhận được phiếu bảo hành rõ ràng khi nhận máy.
Làm sao để liên hệ Điện Thoại 99?
Bạn có thể gọi hotline 0828.127.128 hoặc đến trực tiếp địa chỉ 86 Hàm Nghi, Q. Thanh Khê, TP. Đà Nẵng. Chúng tôi làm việc từ 7h30 đến 21h00, kể cả chủ nhật và ngày lễ.

Quy trình sửa chữa tại DienThoai99.vn
- Liên hệ hoặc đặt lịchGọi 0828127128, nhắn Zalo hoặc đặt lịch ngay trên trang này.
- Kiểm tra và báo giáKỹ thuật viên kiểm tra máy, báo giá và thời gian trước khi làm.
- Sửa trực tiếp tại quầyBạn có thể xem kỹ thuật viên thao tác trên máy của mình.
- Nhận máy, bảo hànhKiểm tra lại máy khi nhận; bảo hành 3 tháng cho dịch vụ này. Chính sách bảo hành
Đặt lịch sửa
Chọn ngày giờ mang máy đến 86 Hàm Nghi, Đà Nẵng. Cửa hàng gọi lại xác nhận lịch và báo giá theo tình trạng máy.
Dịch vụ: Báo Giá Sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro - Kiểm Tra Miễn Phí Trước Khi Sửa
Dịch vụ khác cho Vivo V25 Pro
Giá tham khảo; cửa hàng kiểm tra máy và báo giá trước khi làm.
Câu hỏi thường gặp về Báo Giá Sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro - Kiểm Tra Miễn Phí Trước Khi Sửa
Sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro có đắt không?
Chi phí sửa lỗi nguồn phụ thuộc vào nguyên nhân cụ thể. Nếu chỉ thay cáp nguồn hoặc chân sạc, chi phí rất hợp lý. Nếu lỗi liên quan đến mainboard, chi phí sẽ cao hơn. Tuy nhiên, chúng tôi luôn báo giá rõ ràng trước khi sửa, bạn hoàn toàn yên tâm.
Bao lâu thì sửa xong lỗi nguồn Vivo V25 Pro?
Thời gian sửa tùy thuộc vào mức độ hỏng hóc. Các lỗi đơn giản như thay cáp nguồn, chân sạc có thể làm xong trong 30-60 phút. Lỗi mainboard phức tạp hơn có thể mất 1-2 ngày. Chúng tôi luôn cố gắng hoàn thành nhanh nhất có thể.
Có nên tự sửa lỗi nguồn tại nhà không?
Không nên. Việc tự sửa có thể làm hỏng thêm mainboard, gây chập cháy hoặc mất dữ liệu. Hãy mang máy đến trung tâm uy tín để được kiểm tra và sửa chữa chuyên nghiệp.
Lỗi nguồn có làm mất dữ liệu không?
Có thể. Nếu mainboard chết hoàn toàn, việc cứu dữ liệu sẽ rất khó khăn. Vì vậy, bạn nên sao lưu dữ liệu thường xuyên và sửa máy ngay khi có dấu hiệu bất thường.
Điện Thoại 99 có bảo hành sau khi sửa không?
Có. Chúng tôi bảo hành tất cả các dịch vụ sửa chữa, thời gian bảo hành tùy theo từng loại linh kiện và dịch vụ. Bạn sẽ nhận được phiếu bảo hành rõ ràng khi nhận máy.
Làm sao để liên hệ Điện Thoại 99?
Bạn có thể gọi hotline 0828.127.128 hoặc đến trực tiếp địa chỉ 86 Hàm Nghi, Q. Thanh Khê, TP. Đà Nẵng. Chúng tôi làm việc từ 7h30 đến 21h00, kể cả chủ nhật và ngày lễ.
Dịch vụ liên quan
-
Thay pin Vivo V27 - Đợi Lấy Ngay 30 Phút, Không Giữ Máy Qua Đêm
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Báo Giá Thay sạc không dây Vivo V25 Pro Tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Sửa lỗi nguồn Vivo V25 Lấy Ngay Trong Ngày
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Sửa wifi / Bluetooth Vivo V25 Lấy Ngay Trong Ngày
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Thay mic Vivo V25 Tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Thay cụm chân sạc Điện Thoại Vivo V27e Chính Hãng, Bảo Hành 6 Tháng
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Thay sạc không dây Vivo V25 Lấy Ngay Trong Ngày Tại Điện Thoại 99
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Thay Thay loa ngoài Vivo V27 Pro Nghe Rõ Như Mới
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Thay cụm chân sạc Vivo V25 Lấy Ngay Trong Ngày Tại Điện Thoại 99
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Báo Giá Sửa vân tay Vivo V25 Pro Tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng
Liên hệ báo giáXem dịch vụ
Bài viết liên quan
-
Thay Màn Hình Samsung S22 Ultra: Giá Bao Nhiêu? Ở Đâu Uy Tín Nhất?
Dịch vụ thay màn hình Samsung S22 Ultra tại Điện Thoại 99 (86 Hàm Nghi, Đà Nẵng) với giá cạnh tranh, linh kiện chính hãng, bảo hành 12 tháng. Thời gian thay chỉ 30-45 phút.
-
Sửa Chữa iPhone Tất Cả Đời Tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng – Lấy Ngay, Bảo Hành
Dịch vụ sửa chữa iPhone tất cả đời tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng (86 Hàm Nghi, Thanh Khê) – thay pin, màn hình, mainboard, mở iCloud. Giá dao động từ 250.000đ đến 6.500.000đ, bảo hành…
-
Thay Màn Hình Samsung Galaxy S25 Ultra Lấy Ngay Trong Ngày Tại Đà Nẵng
Thay màn hình Samsung Galaxy S25 Ultra lấy ngay trong ngày tại Đà Nẵng với giá từ 8.5 triệu (chính hãng). Dịch vụ nhanh chóng, bảo hành 12 tháng, có sẵn linh kiện tại 86 Hàm Nghi…
-
Quy trình sửa chữa điện thoại minh bạch, xem trực tiếp tại Đà Nẵng
Dịch vụ sửa chữa điện thoại minh bạch tại Đà Nẵng: bạn xem trực tiếp thợ sửa máy, kiểm tra linh kiện và nhận báo giá trước khi làm. Giá linh kiện dao động từ 100.000 VND đến…
Đánh giá Báo Giá Sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro - Kiểm Tra Miễn Phí Trước Khi Sửa
Máy mình bị lỗi sạc không vào, mang ra đây kiểm tra miễn phí, phát hiện lỗi nguồn. Sửa xong máy dùng tốt, giá hợp lý. Hơi đông khách nên chờ lâu một chút.
Máy mình bị lỗi nguồn, không lên nguồn dù đã thử nhiều cách. Mang ra Điện Thoại 99, kiểm tra miễn phí, sửa xong máy ổn định. Hỗ trợ tốt, tư vấn dễ hiểu.
Vivo V25 Pro 갑자기 전원이 안 켜져서 갔는데 무료 점검 후 수리해줬어요. 빠르고 친절했어요. 가격도 괜찮았어요.
Điện Thoại 99 sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro rất tốt. Mình được báo giá rõ ràng trước khi sửa, không phát sinh chi phí. Bảo hành rõ ràng, yên tâm.
Vivo V25 Pro của em bị hao pin nhanh bất thường, mang ra kiểm tra miễn phí thì phát hiện lỗi nguồn. Sửa xong pin dùng lâu hơn. Rất hài lòng!
Xem thêm 4 đánh giá
Vivo V25 Pro của mình bị lỗi nguồn, không lên màn hình. Mang ra Điện Thoại 99 kiểm tra miễn phí, được tư vấn dễ hiểu, sửa nhanh trong ngày. Máy giờ chạy ổn định, cảm ơn cửa hàng!
My Vivo V25 Pro wouldn't turn on. Brought it here for free inspection, they fixed it quickly. Now it's working perfectly. Very professional service!
Sửa lỗi nguồn Vivo V25 Pro ở Điện Thoại 99 nhanh chóng, bảo hành rõ ràng. Làm nhanh, máy ổn định. Hơi khó tìm chỗ gửi xe, nhưng nhìn chung ok.
Vivo V25 Pro bị treo logo, mang ra 86 Hàm Nghi kiểm tra miễn phí. Kỹ thuật viên tư vấn nhiệt tình, sửa xong máy chạy mượt. Chi phí dễ chịu.
Viết đánh giáChấm điểm và vài dòng chia sẻ, không cần đăng nhập
Sửa điện thoại tại DienThoai99.vn
Mang máy đến cửa hàng để kỹ thuật viên kiểm tra và báo giá trước khi làm.
- Địa chỉ86 Hàm Nghi, Đà Nẵng · Xem trên Google Maps
- Hotline0828127128
- Giờ mở cửa07:30 – 21:00, tất cả các ngày
- Khu vực phục vụThanh Khê · Hải Châu · Liên Chiểu · Cẩm Lệ · Sơn Trà · Ngũ Hành Sơn







