Mình mang máy ra vì sạc chậm, các bạn kiểm tra kỹ và báo lỗi nguồn. Sửa xong sạc nhanh hẳn. Giá cả hợp lý, nhưng nếu có thể làm nhanh hơn thì tốt.
Sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra Lấy Ngay Trong Ngày
Giá tham khảo theo đời máy; cửa hàng kiểm tra máy và báo giá chính xác trước khi làm.
- Dịch vụ
- Sửa lỗi nguồn
- Hãng máy
- OPPO Find X8 Series
- Máy tương thích
- OPPO Find X8 Ultra
Thông tin dịch vụ
Sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra Lấy Ngay Trong Ngày: gọi 0828127128 để nhận báo giá tại DienThoai99.vn, 86 Hàm Nghi, Đà Nẵng; bảo hành 3 tháng. Kỹ thuật viên kiểm tra máy, báo giá và thời gian trước khi làm.
Dịch vụ sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng. Khắc phục các sự cố: không lên nguồn, không sạc, sạc chậm, tự tắt nguồn, máy nóng. Quy trình chuyên nghiệp, linh kiện chính hãng, bảo hành rõ ràng. Liên hệ 0828.127.128 để được tư vấn và báo giá.
Nội dung chính (13 mục)
- Dịch vụ sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra là gì?
- Khi nào cần sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra?
- Dấu hiệu nhận biết lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra
- Rủi ro khi trì hoãn sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra
- Quy trình sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra tại Điện Thoại 99
- Linh kiện sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra
- Bảo hành và cam kết khi sửa lỗi nguồn
- Câu hỏi thường gặp
- Sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra mất bao lâu?
- Chi phí sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra có đắt không?
- Có nên tự sửa lỗi nguồn tại nhà không?
- Sau khi sửa lỗi nguồn, máy có hoạt động ổn định không?
- Địa chỉ sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra ở đâu uy tín tại Đà Nẵng?
Bạn đang gặp tình trạng OPPO Find X8 Ultra không lên nguồn, không sạc được, hoặc tự tắt nguồn đột ngột? Lỗi nguồn là một trong những hư hỏng phức tạp nhất trên các dòng flagship, và Find X8 Ultra cũng không ngoại lệ. Tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng, chúng tôi có đầy đủ thiết bị và kinh nghiệm để xử lý triệt để lỗi nguồn trên OPPO Find X8 Ultra, cam kết lấy ngay trong ngày.
Dịch vụ sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra là gì?
Đây là dịch vụ chuyên sâu nhằm khắc phục các sự cố liên quan đến hệ thống cấp nguồn và mạch sạc trên máy OPPO Find X8 Ultra. Không giống như các lỗi phần mềm đơn giản, lỗi nguồn thường liên quan đến phần cứng bên trong, đòi hỏi kỹ thuật viên phải có tay nghề cao và máy móc chuyên dụng để đo kiểm, hàn chip và thay thế linh kiện.
- Đối tượng: Máy OPPO Find X8 Ultra bị chết nguồn, không vào nguồn, không sạc, sạc chậm, hao pin bất thường.
- Phạm vi xử lý: IC nguồn, IC sạc, mosfet, tụ lọc, chân sạc, jack tai nghe (nếu ảnh hưởng), mainboard.
- Kết quả: Máy hoạt động ổn định trở lại, sạc pin bình thường.
Khi nào cần sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra?
Nhận biết sớm các dấu hiệu sẽ giúp bạn tránh được những rủi ro đáng tiếc. Dưới đây là những trường hợp điển hình bạn nên mang máy đến ngay trung tâm sửa chữa điện thoại uy tín.
- Máy không lên nguồn dù đã cắm sạc và thử nhiều củ cáp khác nhau.
- Máy tự tắt nguồn đột ngột khi đang sử dụng, đặc biệt khi pin còn trên 30%.
- Sạc pin rất lâu mới đầy, hoặc pin tụt nhanh bất thường dù không dùng nặng.
- Máy nóng bất thường ở khu vực gần camera hoặc cạnh dưới khi sạc.
- Đèn LED báo sạc nhấp nháy hoặc không sáng khi cắm sạc.
Dấu hiệu nhận biết lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra
Ngoài các triệu chứng kể trên, còn có những dấu hiệu tinh vi hơn mà chỉ kỹ thuật viên mới phát hiện sớm. Bạn có thể tự kiểm tra một số bước cơ bản trước khi quyết định mang máy đi sửa.
| Dấu hiệu | Mô tả chi tiết | Mức độ nguy hiểm |
|---|---|---|
| Không nhận sạc | Cắm sạc không thấy biểu tượng sạc, pin vẫn giảm. | Cao |
| Sạc nhanh mất tác dụng | Trước đây sạc nhanh tốt, giờ sạc rất chậm. | Trung bình |
| Máy nóng khi sạc | Nhiệt độ vùng chip sạc tăng cao bất thường. | Cao |
| Pin chai nhanh | Dung lượng pin tụt nhanh dù không dùng nhiều. | Trung bình |
| Tự tắt nguồn | Máy tắt giữa chừng, phải khởi động lại nhiều lần. | Rất cao |
Rủi ro khi trì hoãn sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra
Nhiều người dùng có thói quen "chờ thêm vài ngày" khi thấy máy sạc chậm hoặc nóng. Đây là suy nghĩ rất nguy hiểm. Lỗi nguồn thường tiến triển theo hướng xấu đi, gây ra những hậu quả nghiêm trọng hơn nhiều so với ban đầu.
- Cháy lan sang IC khác: Một IC nguồn hỏng có thể gây đoản mạch, làm cháy các chip lân cận như IC âm thanh, IC màn hình.
- Hỏng pin vĩnh viễn: Sạc không ổn định trong thời gian dài sẽ làm chai pin nhanh chóng, thậm chí phồng pin gây nguy hiểm.
- Chết mainboard: Trường hợp nặng nhất, toàn bộ mainboard có thể bị hỏng, chi phí thay thế rất cao.
- Mất dữ liệu: Nếu máy tắt đột ngột và không khởi động lại được, dữ liệu cá nhân có thể không cứu vãn được.
Quy trình sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra tại Điện Thoại 99
Chúng tôi áp dụng quy trình chuyên nghiệp, đảm bảo mọi bước đều được thực hiện cẩn thận, minh bạch với khách hàng. Bạn có thể xem trực tiếp kỹ thuật viên thao tác nếu muốn.
- Tiếp nhận và kiểm tra: Kỹ thuật viên kiểm tra tổng quát máy, đo dòng, đo áp các điểm nguồn chính, xác định chính xác linh kiện hỏng.
- Tháo máy và cách ly: Tháo máy cẩn thận, cách ly pin và các linh kiện nhạy cảm để tránh chập cháy trong quá trình sửa.
- Xử lý mainboard: Tiến hành hàn/thay thế IC nguồn, IC sạc, mosfet hoặc các tụ lọc bị hỏng bằng máy hàn nhiệt, kính hiển vi.
- Kiểm tra sau sửa: Lắp ráp máy, kiểm tra toàn bộ chức năng: sạc, nguồn, cảm ứng, âm thanh, camera.
- Bàn giao và bảo hành: Vệ sinh máy, bàn giao lại cho khách kèm phiếu bảo hành rõ ràng.
Linh kiện sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra
Chúng tôi chỉ sử dụng linh kiện chính hãng, có nguồn gốc rõ ràng, đảm bảo tương thích 100% với máy OPPO Find X8 Ultra. Các linh kiện thường dùng gồm:
- IC nguồn (PMIC): Chíp quản lý năng lượng chính của máy.
- IC sạc (Charger IC): Kiểm soát quá trình sạc pin.
- Mosfet: Đóng cắt dòng điện, thường hỏng do quá tải.
- Tụ lọc: Lọc nhiễu, ổn định điện áp.
- Chân sạc (Flex charging): Cụm cáp kết nối từ cổng sạc vào main.
Kỹ thuật viên của chúng tôi luôn có sẵn linh kiện zin, đảm bảo thay thế nhanh chóng, đúng chuẩn nhà sản xuất.
Bảo hành và cam kết khi sửa lỗi nguồn
Chúng tôi tự hào là địa chỉ sửa điện thoại Đà Nẵng uy tín, với chính sách bảo hành minh bạch, rõ ràng.
- Bảo hành 1 đổi 1: Nếu lỗi nguồn tái phát trong thời gian bảo hành, chúng tôi sẽ xử lý hoàn toàn miễn phí.
- Cam kết linh kiện chính hãng: Mọi linh kiện thay thế đều có tem kiểm định, có thể kiểm tra trước khi gắn.
- Lấy ngay trong ngày: Với các lỗi nguồn thông thường, thời gian xử lý chỉ 1-2 giờ.
- Xem trực tiếp: Khách hàng có thể ngồi xem kỹ thuật viên thao tác để yên tâm hơn.
- Vệ sinh máy miễn phí: Sau khi sửa, máy được vệ sinh sạch sẽ, tra keo tản nhiệt nếu cần.
Câu hỏi thường gặp
Sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra mất bao lâu?
Thông thường chỉ từ 1-2 giờ đối với các lỗi nhẹ như hỏng IC sạc, chân sạc. Với các trường hợp nặng hơn như chết mainboard, thời gian có thể kéo dài 4-6 giờ. Chúng tôi luôn cố gắng xử lý lấy ngay trong ngày.
Chi phí sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra có đắt không?
Chi phí phụ thuộc vào linh kiện hỏng và mức độ hư hại. Chúng tôi luôn báo giá rõ ràng trước khi tiến hành sửa chữa, đảm bảo giá hợp lý, cạnh tranh so với thị trường. Bạn có thể liên hệ hotline để được tư vấn chi tiết.
Có nên tự sửa lỗi nguồn tại nhà không?
Tuyệt đối không nên. Lỗi nguồn liên quan đến mạch điện phức tạp, nếu tự ý tháo máy, hàn nối có thể gây chập cháy, hỏng mainboard vĩnh viễn. Hãy mang máy đến trung tâm thay màn hình điện thoại hoặc sửa chữa uy tín để đảm bảo an toàn.
Sau khi sửa lỗi nguồn, máy có hoạt động ổn định không?
Hoàn toàn ổn định nếu được sửa bởi kỹ thuật viên có tay nghề và linh kiện chính hãng. Tại Điện Thoại 99, chúng tôi kiểm tra kỹ lưỡng mọi chức năng trước khi bàn giao, đảm bảo máy hoạt động như ban đầu.
Địa chỉ sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra ở đâu uy tín tại Đà Nẵng?
Điện Thoại 99 tại 86 Hàm Nghi, Thanh Khê, Đà Nẵng là địa chỉ tin cậy. Chúng tôi có đội ngũ kỹ thuật viên giàu kinh nghiệm, trang thiết bị hiện đại, cam kết mang lại dịch vụ tốt nhất cho khách hàng.
Nếu bạn đang gặp vấn đề về nguồn trên OPPO Find X8 Ultra, đừng ngần ngại mang máy đến Điện Thoại 99. Chúng tôi có mặt tại 86 Hàm Nghi, Đà Nẵng, làm việc từ 7h30 đến 21h00 tất cả các ngày trong tuần, kể cả chủ nhật và lễ. Hotline: 0828.127.128.
Hướng dẫn quy trình sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra
- Bước 1: Tiếp nhận và kiểm traKỹ thuật viên kiểm tra tổng quát máy, đo dòng, đo áp các điểm nguồn chính, xác định chính xác linh kiện hỏng.
- Bước 2: Tháo máy và cách lyTháo máy cẩn thận, cách ly pin và các linh kiện nhạy cảm để tránh chập cháy trong quá trình sửa.
- Bước 3: Xử lý mainboardTiến hành hàn/thay thế IC nguồn, IC sạc, mosfet hoặc các tụ lọc bị hỏng bằng máy hàn nhiệt, kính hiển vi.
- Bước 4: Kiểm tra sau sửaLắp ráp máy, kiểm tra toàn bộ chức năng: sạc, nguồn, cảm ứng, âm thanh, camera.
- Bước 5: Bàn giao và bảo hànhVệ sinh máy, bàn giao lại cho khách kèm phiếu bảo hành rõ ràng.
Quy trình sửa chữa tại DienThoai99.vn
- Liên hệ hoặc đặt lịchGọi 0828127128, nhắn Zalo hoặc đặt lịch ngay trên trang này.
- Kiểm tra và báo giáKỹ thuật viên kiểm tra máy, báo giá và thời gian trước khi làm.
- Sửa trực tiếp tại quầyBạn có thể xem kỹ thuật viên thao tác trên máy của mình.
- Nhận máy, bảo hànhKiểm tra lại máy khi nhận; bảo hành 3 tháng cho dịch vụ này. Chính sách bảo hành
Đặt lịch sửa
Chọn ngày giờ mang máy đến 86 Hàm Nghi, Đà Nẵng. Cửa hàng gọi lại xác nhận lịch và báo giá theo tình trạng máy.
Dịch vụ: Sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra Lấy Ngay Trong Ngày
Dịch vụ khác cho OPPO Find X8 Ultra
Giá tham khảo; cửa hàng kiểm tra máy và báo giá trước khi làm.
Câu hỏi thường gặp về Sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra Lấy Ngay Trong Ngày
Sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra mất bao lâu?
Thông thường chỉ từ 1-2 giờ đối với các lỗi nhẹ như hỏng IC sạc, chân sạc. Với các trường hợp nặng hơn như chết mainboard, thời gian có thể kéo dài 4-6 giờ. Chúng tôi luôn cố gắng xử lý lấy ngay trong ngày.
Chi phí sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra có đắt không?
Chi phí phụ thuộc vào linh kiện hỏng và mức độ hư hại. Chúng tôi luôn báo giá rõ ràng trước khi tiến hành sửa chữa, đảm bảo giá hợp lý, cạnh tranh so với thị trường. Bạn có thể liên hệ hotline để được tư vấn chi tiết.
Có nên tự sửa lỗi nguồn tại nhà không?
Tuyệt đối không nên. Lỗi nguồn liên quan đến mạch điện phức tạp, nếu tự ý tháo máy, hàn nối có thể gây chập cháy, hỏng mainboard vĩnh viễn. Hãy mang máy đến trung tâm sửa chữa uy tín để đảm bảo an toàn.
Sau khi sửa lỗi nguồn, máy có hoạt động ổn định không?
Hoàn toàn ổn định nếu được sửa bởi kỹ thuật viên có tay nghề và linh kiện chính hãng. Tại Điện Thoại 99, chúng tôi kiểm tra kỹ lưỡng mọi chức năng trước khi bàn giao, đảm bảo máy hoạt động như ban đầu.
Địa chỉ sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra ở đâu uy tín tại Đà Nẵng?
Điện Thoại 99 tại 86 Hàm Nghi, Thanh Khê, Đà Nẵng là địa chỉ tin cậy. Chúng tôi có đội ngũ kỹ thuật viên giàu kinh nghiệm, trang thiết bị hiện đại, cam kết mang lại dịch vụ tốt nhất cho khách hàng.
Dịch vụ liên quan
-
Thay Thay cáp nguồn Zin Cho OPPO Find X8 Pro Giá Rẻ Nhất
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Thay kính lưng sau OPPO Find X8 Pro - Xem Trực Tiếp Kỹ Thuật Viên, Lấy Ngay
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Thay Thay cảm biến OPPO Find X8 Pro Chuẩn Zin Tại Đà Nẵng
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Bảng Giá Sửa Chữa OPPO Find X8 Ultra Tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Thay Thay loa ngoài OPPO Find X8 Pro Nghe Rõ Như Mới
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Thay kính camera sau OPPO Find X8 Ultra - Khách Đợi Lấy Ngay, Xem Trực Tiếp Kỹ Thuật Viên
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Thay cụm chân sạc OPPO Find X8 Ultra Lấy Ngay Trong Ngày Tại Điện Thoại 99
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Ép Kính OPPO Find X8 Ultra Tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Pro Tại Đà Nẵng — Bảo Hành
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Thay cụm flash OPPO Find X8 - Xem Trực Tiếp Quy Trình, Đợi Lấy Ngay
Liên hệ báo giáXem dịch vụ
Bài viết liên quan
-
Thay Màn Hình Samsung S22 Ultra: Giá Bao Nhiêu? Ở Đâu Uy Tín Nhất?
Dịch vụ thay màn hình Samsung S22 Ultra tại Điện Thoại 99 (86 Hàm Nghi, Đà Nẵng) với giá cạnh tranh, linh kiện chính hãng, bảo hành 12 tháng. Thời gian thay chỉ 30-45 phút.
-
Sửa Chữa iPhone Tất Cả Đời Tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng – Lấy Ngay, Bảo Hành
Dịch vụ sửa chữa iPhone tất cả đời tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng (86 Hàm Nghi, Thanh Khê) – thay pin, màn hình, mainboard, mở iCloud. Giá dao động từ 250.000đ đến 6.500.000đ, bảo hành…
-
Thay Màn Hình Samsung Galaxy S25 Ultra Lấy Ngay Trong Ngày Tại Đà Nẵng
Thay màn hình Samsung Galaxy S25 Ultra lấy ngay trong ngày tại Đà Nẵng với giá từ 8.5 triệu (chính hãng). Dịch vụ nhanh chóng, bảo hành 12 tháng, có sẵn linh kiện tại 86 Hàm Nghi…
-
Quy trình sửa chữa điện thoại minh bạch, xem trực tiếp tại Đà Nẵng
Dịch vụ sửa chữa điện thoại minh bạch tại Đà Nẵng: bạn xem trực tiếp thợ sửa máy, kiểm tra linh kiện và nhận báo giá trước khi làm. Giá linh kiện dao động từ 100.000 VND đến…
Đánh giá Sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra Lấy Ngay Trong Ngày
OPPO Find X8 Ultra 충전 문제로 갔는데, 친절하게 상담해주고 당일 수리 완료했어요. 비용도 합리적이고 결과물도 만족합니다. 감사합니다!
Cảm ơn Điện Thoại 99 đã cứu con Find X8 Ultra của mình. Lỗi nguồn phức tạp mà các bạn xử lý nhanh gọn, tư vấn dễ hiểu. Máy dùng ổn định, không còn lo tự tắt nguồn nữa.
Mình mang con OPPO Find X8 Ultra đến vì không lên nguồn, tưởng là hỏng nặng ai ngờ các bạn sửa nhanh gọn trong ngày. Máy giờ chạy ngon lành, cảm ơn đội ngũ kỹ thuật!
我的OPPO Find X8 Ultra无法开机,送到这里当天就修好了。服务专业,价格透明,非常满意!
Mình khá kỹ tính nhưng dịch vụ ở đây làm mình hài lòng. Sửa lỗi nguồn OPPO Find X8 Ultra xong, máy không còn nóng nữa, sạc nhanh trở lại. Đáng đồng tiền!
Xem thêm 5 đánh giá
My OPPO Find X8 Ultra had a power issue - wouldn't charge or turn on. These guys fixed it same day. Very professional and the phone works like new now. Highly recommend!
Brought my OPPO Find X8 Ultra for power issue, couldn't charge. They fixed it within a day, very helpful staff. Price was reasonable. Would come back.
Con Find X8 Ultra của mình bị tự tắt nguồn hoài, mang ra Điện Thoại 99 là xử lý xong ngay. Linh kiện chính hãng, bảo hành rõ ràng, giá hợp lý. Sẽ quay lại nếu cần.
Điện Thoại 99 thật sự uy tín. Mình sợ sửa linh kiện không rõ nguồn gốc, nhưng ở đây cam kết chính hãng và bảo hành rõ ràng. Find X8 Ultra của mình giờ hoạt động ổn định.
Điện Thoại 99 sửa lỗi nguồn cho Find X8 Ultra của mình rất tốt. Lúc đầu mình lo vì máy đắt, nhưng các bạn tư vấn dễ hiểu và báo giá rõ ràng. Chỉ hơi lâu một chút vì đông khách.
Viết đánh giáChấm điểm và vài dòng chia sẻ, không cần đăng nhập
Sửa điện thoại tại DienThoai99.vn
Mang máy đến cửa hàng để kỹ thuật viên kiểm tra và báo giá trước khi làm.
- Địa chỉ86 Hàm Nghi, Đà Nẵng · Xem trên Google Maps
- Hotline0828127128
- Giờ mở cửa07:30 – 21:00, tất cả các ngày
- Khu vực phục vụThanh Khê · Hải Châu · Liên Chiểu · Cẩm Lệ · Sơn Trà · Ngũ Hành Sơn







