Mình thay cảm biến cho Pixel 9 Pro XL ở Điện Thoại 99, làm nhanh lắm, tầm 30 phút là xong. Máy hoạt động ổn định, không còn lỗi tự xoay màn hình nữa. Tư vấn dễ hiểu, báo giá rõ ràng.
Thay Thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL Chuẩn Zin Tại Đà Nẵng
Giá tham khảo theo đời máy; cửa hàng kiểm tra máy và báo giá chính xác trước khi làm.
- Dịch vụ
- Thay cảm biến
- Hãng máy
- Google Pixel 9 Series
- Máy tương thích
- Google Pixel 9 Pro XL
Thông tin dịch vụ
Thay Thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL Chuẩn Zin Tại Đà Nẵng: gọi 0828127128 để nhận báo giá tại DienThoai99.vn, 86 Hàm Nghi, Đà Nẵng; bảo hành 3 tháng. Kỹ thuật viên kiểm tra máy, báo giá và thời gian trước khi làm.
Bạn gặp lỗi cảm biến trên Google Pixel 9 Pro XL? Điện Thoại 99 Đà Nẵng chuyên thay cảm biến chuẩn zin, kiểm tra miễn phí, thay lấy ngay. Địa chỉ 86 Hàm Nghi, Thanh Khê. Liên hệ 0828.127.128 để được báo giá.
Nội dung chính (12 mục)
- Cảm biến Google Pixel 9 Pro XL bị lỗi – Dấu hiệu nhận biết và cách xử lý
- Vì sao nên chọn Điện Thoại 99 để thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL tại Đà Nẵng?
- Quy trình thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL tại Điện Thoại 99
- Lưu ý khi thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL
- Phạm vi phục vụ của Điện Thoại 99 tại Đà Nẵng
- Đánh giá của khách hàng về dịch vụ thay cảm biến tại Điện Thoại 99
- Câu hỏi thường gặp
- Thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL có ảnh hưởng đến chức năng chống nước không?
- Thời gian thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL mất bao lâu?
- Có cần phải cập nhật phần mềm sau khi thay cảm biến không?
- Chi phí thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL là bao nhiêu?
- Điện Thoại 99 có bảo hành sau khi thay cảm biến không?
Cảm biến Google Pixel 9 Pro XL bị lỗi – Dấu hiệu nhận biết và cách xử lý
Chiếc Google Pixel 9 Pro XL của bạn bỗng dưng tự động xoay màn hình, không tắt được khi gọi điện, hay cảm biến vân tay dưới màn hình hoạt động chập chờn? Rất có thể cảm biến trên máy đã gặp vấn đề. Thay vì loay hoay tự kiểm tra, hãy cùng điểm qua các dấu hiệu phổ biến và hướng xử lý thực tế từ đội ngũ kỹ thuật tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng.
Dưới đây là các nhóm lỗi thường gặp, nguyên nhân và giải pháp tương ứng:
| Nhóm dấu hiệu | Nguyên nhân phổ biến | Hướng xử lý |
|---|---|---|
| Màn hình không tự động xoay, cảm biến tiệm cận (loa thoại) không tắt màn hình khi nghe gọi | Cảm biến ánh sáng/cảm biến tiệm cận bị bụi bẩn, che khuất hoặc hỏng linh kiện | Vệ sinh khe loa thoại, kiểm tra phần mềm; nếu không cải thiện, cần thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL chuẩn zin |
| Cảm biến vân tay dưới màn hình nhận diện chậm, không nhận hoặc báo lỗi | Miếng dán màn hình quá dày, cảm biến lệch vị trí hoặc mainboard lỗi giao tiếp | Tháo miếng dán, đăng ký lại vân tay; nếu vẫn lỗi, kiểm tra phần cứng cảm biến |
| Máy tự động bật/tắt màn hình khi không có tác động, hoặc màn hình nhấp nháy khi thay đổi ánh sáng | Lỗi cảm biến ánh sáng xung quanh (ambient light sensor) hoặc cảm biến Hall (từ tính) | Kiểm tra bằng phần mềm chẩn đoán; thay cảm biến nếu xác định lỗi vật lý |
| Không nhận diện được khuôn mặt (Face Unlock) hoặc nhận diện sai | Cảm biến hồng ngoại/ToF bị bẩn hoặc hỏng module | Vệ sinh camera trước và vùng cảm biến; thay module cảm biến nếu cần |
Nếu bạn gặp một trong các dấu hiệu trên, đừng vội thay toàn bộ máy. Hãy mang máy đến Điện Thoại 99 tại 86 Hàm Nghi, Thanh Khê, Đà Nẵng để được kiểm tra miễn phí và báo giá thay cảm biến chính xác. Chúng tôi có sẵn linh kiện zin cho Google Pixel 9 Pro XL, giúp bạn tiết kiệm thời gian chờ đợi.
Vì sao nên chọn Điện Thoại 99 để thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL tại Đà Nẵng?
Không phải tiệm sửa điện thoại nào cũng có sẵn linh kiện chuẩn cho dòng Google Pixel, đặc biệt là model 9 Pro XL mới ra mắt. Tại Điện Thoại 99, chúng tôi tự hào là địa chỉ uy tín chuyên sửa chữa điện thoại cao cấp, với đội ngũ kỹ thuật viên giàu kinh nghiệm và quy trình làm việc chuyên nghiệp.
- Linh kiện chuẩn zin: Cam kết sử dụng cảm biến chính hãng, đúng model, đảm bảo hoạt động ổn định như ban đầu.
- Kiểm tra miễn phí: Bất kỳ lỗi cảm biến nào, chúng tôi đều kiểm tra và chẩn đoán miễn phí trước khi báo giá.
- Thay thế lấy ngay: Với những lỗi đơn giản, thời gian thay chỉ từ 15-30 phút. Bạn có thể ngồi chờ hoặc đi uống cà phê, quay lại lấy máy.
- Bảo hành rõ ràng: Dịch vụ thay cảm biến được bảo hành theo chính sách bảo hành của cửa hàng, giúp bạn yên tâm sử dụng lâu dài.
- Giá hợp lý: Chi phí thay cảm biến luôn được niêm yết rõ ràng, không phát sinh. Bạn có thể liên hệ hotline 0828.127.128 để được báo giá chính xác trước khi quyết định.
Quy trình thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL tại Điện Thoại 99
Chúng tôi áp dụng quy trình chuyên nghiệp, đảm bảo an toàn cho máy và tối ưu thời gian cho khách hàng. Dưới đây là các bước cơ bản:
- Tiếp nhận và kiểm tra: Kỹ thuật viên kiểm tra tổng thể máy, xác định chính xác lỗi cảm biến bằng phần mềm chẩn đoán chuyên dụng.
- Báo giá và tư vấn: Sau khi xác định lỗi, chúng tôi thông báo chi phí và thời gian thực hiện. Bạn có quyền từ chối nếu không đồng ý.
- Tiến hành thay thế: Sử dụng dụng cụ chuyên dụng, tháo máy cẩn thận, thay thế cảm biến mới chuẩn zin. Kiểm tra kết nối và vệ sinh máy sạch sẽ.
- Kiểm tra sau sửa: Chạy thử tất cả chức năng liên quan: cảm biến tiệm cận, cảm biến ánh sáng, vân tay, Face Unlock, tự động xoay màn hình.
- Bàn giao và bảo hành: Ghi lại thông tin bảo hành, hướng dẫn sử dụng đúng cách và gửi kèm phiếu bảo hành.
Lưu ý khi thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL
Dòng Pixel 9 Pro XL có thiết kế module cảm biến phức tạp, tích hợp nhiều cảm biến trong một cụm. Việc thay thế đòi hỏi kỹ thuật cao và linh kiện chính xác. Dưới đây là một số lưu ý thực tế từ kinh nghiệm sửa chữa của chúng tôi:
- Không tự ý tháo máy: Việc tháo máy không đúng cách có thể làm hỏng thêm các linh kiện khác như màn hình, mainboard. Hãy để kỹ thuật viên có tay nghề thực hiện.
- Chọn linh kiện chuẩn: Cảm biến không chính hãng có thể hoạt động không ổn định, gây ra lỗi mới hoặc ảnh hưởng đến hiệu năng máy. Chúng tôi chỉ sử dụng linh kiện zin.
- Kiểm tra sau khi thay: Sau khi thay, hãy kiểm tra kỹ tất cả chức năng cảm biến tại cửa hàng trước khi ra về. Điều này giúp bạn an tâm hơn.
Phạm vi phục vụ của Điện Thoại 99 tại Đà Nẵng
Chúng tôi phục vụ khách hàng trên toàn địa bàn thành phố Đà Nẵng, đặc biệt là các quận trung tâm như Thanh Khê, Hải Châu, Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn, Liên Chiểu, Cẩm Lệ. Vị trí cửa hàng tại 86 Hàm Nghi rất thuận lợi, gần các tuyến đường lớn như Lê Duẩn, Nguyễn Văn Linh, dễ dàng di chuyển. Nếu bạn ở xa, có thể gọi hotline 0828.127.128 để được hướng dẫn đường đi hoặc đặt lịch hẹn trước.
Đánh giá của khách hàng về dịch vụ thay cảm biến tại Điện Thoại 99
Dịch vụ thay cảm biến của chúng tôi nhận được nhiều phản hồi tích cực từ khách hàng. Họ đánh giá cao sự chuyên nghiệp, thái độ tư vấn dễ hiểu và kết quả sau sửa chữa ổn định. Nhiều khách hàng cho biết họ đã tìm đến Điện Thoại 99 sau khi thử các tiệm khác không khắc phục được lỗi cảm biến. Chúng tôi luôn lắng nghe để cải thiện dịch vụ mỗi ngày.
Câu hỏi thường gặp
Thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL có ảnh hưởng đến chức năng chống nước không?
Sau khi thay cảm biến, máy có thể không còn khả năng chống nước nguyên bản như khi mới mua. Tuy nhiên, kỹ thuật viên của chúng tôi sẽ cố gắng gia cố keo chống nước tốt nhất có thể. Bạn nên hạn chế tiếp xúc với nước sau khi sửa chữa.
Thời gian thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL mất bao lâu?
Thông thường, thời gian thay cảm biến chỉ từ 15-30 phút đối với các lỗi đơn giản. Nếu cần tháo máy phức tạp hơn, thời gian có thể kéo dài hơn. Bạn có thể liên hệ trước để được báo thời gian cụ thể.
Có cần phải cập nhật phần mềm sau khi thay cảm biến không?
Không bắt buộc, nhưng chúng tôi khuyên bạn nên cập nhật phiên bản iOS mới nhất để đảm bảo máy hoạt động ổn định và tương thích tốt với phần cứng mới.
Chi phí thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL là bao nhiêu?
Chi phí thay cảm biến phụ thuộc vào loại cảm biến cần thay (cảm biến tiệm cận, cảm biến vân tay, cảm biến ánh sáng...). Bạn vui lòng liên hệ hotline 0828.127.128 hoặc đến trực tiếp cửa hàng để được kiểm tra và báo giá chính xác.
Điện Thoại 99 có bảo hành sau khi thay cảm biến không?
Có. Tất cả dịch vụ thay cảm biến tại Điện Thoại 99 đều được bảo hành theo chính sách bảo hành của cửa hàng. Thời gian bảo hành tùy thuộc vào từng loại linh kiện và sẽ được thông báo cụ thể khi bạn sử dụng dịch vụ.
Hướng dẫn quy trình thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL tại Điện Thoại 99
- Tiếp nhận và kiểm traKỹ thuật viên kiểm tra tổng thể máy, xác định chính xác lỗi cảm biến bằng phần mềm chẩn đoán chuyên dụng.
- Báo giá và tư vấnSau khi xác định lỗi, chúng tôi thông báo chi phí và thời gian thực hiện. Bạn có quyền từ chối nếu không đồng ý.
- Tiến hành thay thếSử dụng dụng cụ chuyên dụng, tháo máy cẩn thận, thay thế cảm biến mới chuẩn zin. Kiểm tra kết nối và vệ sinh máy sạch sẽ.
- Kiểm tra sau sửaChạy thử tất cả chức năng liên quan: cảm biến tiệm cận, cảm biến ánh sáng, vân tay, Face Unlock, tự động xoay màn hình.
- Bàn giao và bảo hànhGhi lại thông tin bảo hành, hướng dẫn sử dụng đúng cách và gửi kèm phiếu bảo hành.
Quy trình sửa chữa tại DienThoai99.vn
- Liên hệ hoặc đặt lịchGọi 0828127128, nhắn Zalo hoặc đặt lịch ngay trên trang này.
- Kiểm tra và báo giáKỹ thuật viên kiểm tra máy, báo giá và thời gian trước khi làm.
- Sửa trực tiếp tại quầyBạn có thể xem kỹ thuật viên thao tác trên máy của mình.
- Nhận máy, bảo hànhKiểm tra lại máy khi nhận; bảo hành 3 tháng cho dịch vụ này. Chính sách bảo hành
Đặt lịch sửa
Chọn ngày giờ mang máy đến 86 Hàm Nghi, Đà Nẵng. Cửa hàng gọi lại xác nhận lịch và báo giá theo tình trạng máy.
Dịch vụ: Thay Thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL Chuẩn Zin Tại Đà Nẵng
Dịch vụ khác cho Google Pixel 9 Pro XL
Giá tham khảo; cửa hàng kiểm tra máy và báo giá trước khi làm.
Câu hỏi thường gặp về Thay Thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL Chuẩn Zin Tại Đà Nẵng
Thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL có ảnh hưởng đến chức năng chống nước không?
Sau khi thay cảm biến, máy có thể không còn khả năng chống nước nguyên bản như khi mới mua. Tuy nhiên, kỹ thuật viên của chúng tôi sẽ cố gắng gia cố keo chống nước tốt nhất có thể. Bạn nên hạn chế tiếp xúc với nước sau khi sửa chữa.
Thời gian thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL mất bao lâu?
Thông thường, thời gian thay cảm biến chỉ từ 15-30 phút đối với các lỗi đơn giản. Nếu cần tháo máy phức tạp hơn, thời gian có thể kéo dài hơn. Bạn có thể liên hệ trước để được báo thời gian cụ thể.
Có cần phải cập nhật phần mềm sau khi thay cảm biến không?
Không bắt buộc, nhưng chúng tôi khuyên bạn nên cập nhật phiên bản iOS mới nhất để đảm bảo máy hoạt động ổn định và tương thích tốt với phần cứng mới.
Chi phí thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL là bao nhiêu?
Chi phí thay cảm biến phụ thuộc vào loại cảm biến cần thay (cảm biến tiệm cận, cảm biến vân tay, cảm biến ánh sáng...). Bạn vui lòng liên hệ hotline 0828.127.128 hoặc đến trực tiếp cửa hàng để được kiểm tra và báo giá chính xác.
Điện Thoại 99 có bảo hành sau khi thay cảm biến không?
Có. Tất cả dịch vụ thay cảm biến tại Điện Thoại 99 đều được bảo hành theo chính sách bảo hành của cửa hàng. Thời gian bảo hành tùy thuộc vào từng loại linh kiện và sẽ được thông báo cụ thể khi bạn sử dụng dịch vụ.
Dịch vụ liên quan
-
-9% Thay Màn Hình Google Pixel 10 Pro Lấy Ngay Ở Đà Nẵng
4.300.000đXem dịch vụ4.700.000đ -
-9% Thay Màn Hình Google Pixel 10 Lấy Ngay Ở Đà Nẵng
3.900.000đXem dịch vụ4.300.000đ -
-17% Thay Màn Hình Google Pixel 4A Lấy Ngay Ở Đà Nẵng
2.000.000đXem dịch vụ2.400.000đ -
-14% Thay Pin Google Pixel 5 Lấy Ngay Ở Đà Nẵng
430.000đXem dịch vụ500.000đ -
-13% Thay Màn Hình Google Pixel 5 Lấy Ngay Ở Đà Nẵng
2.800.000đXem dịch vụ3.200.000đ -
-24% Ép Kính Google Pixel 5 Lấy Ngay Ở Đà Nẵng
420.000đXem dịch vụ550.000đ -
Sửa lỗi nguồn Google Pixel 9 Pro XL Tại Đà Nẵng — Bảo Hành
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Độ Vỏ Google Pixel 9 Pro Fold Cao Cấp Tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Sửa lỗi nguồn Google Pixel 9 Pro Fold Lấy Ngay Trong Ngày
Liên hệ báo giáXem dịch vụ -
Thay lưng sau Google Pixel 9 Pro XL - Xem Trực Tiếp Kỹ Thuật Viên, Lấy Ngay
Liên hệ báo giáXem dịch vụ
Bài viết liên quan
-
Thay Màn Hình Samsung S22 Ultra: Giá Bao Nhiêu? Ở Đâu Uy Tín Nhất?
Dịch vụ thay màn hình Samsung S22 Ultra tại Điện Thoại 99 (86 Hàm Nghi, Đà Nẵng) với giá cạnh tranh, linh kiện chính hãng, bảo hành 12 tháng. Thời gian thay chỉ 30-45 phút.
-
Sửa Chữa iPhone Tất Cả Đời Tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng – Lấy Ngay, Bảo Hành
Dịch vụ sửa chữa iPhone tất cả đời tại Điện Thoại 99 Đà Nẵng (86 Hàm Nghi, Thanh Khê) – thay pin, màn hình, mainboard, mở iCloud. Giá dao động từ 250.000đ đến 6.500.000đ, bảo hành…
-
Thay Màn Hình Samsung Galaxy S25 Ultra Lấy Ngay Trong Ngày Tại Đà Nẵng
Thay màn hình Samsung Galaxy S25 Ultra lấy ngay trong ngày tại Đà Nẵng với giá từ 8.5 triệu (chính hãng). Dịch vụ nhanh chóng, bảo hành 12 tháng, có sẵn linh kiện tại 86 Hàm Nghi…
-
Quy trình sửa chữa điện thoại minh bạch, xem trực tiếp tại Đà Nẵng
Dịch vụ sửa chữa điện thoại minh bạch tại Đà Nẵng: bạn xem trực tiếp thợ sửa máy, kiểm tra linh kiện và nhận báo giá trước khi làm. Giá linh kiện dao động từ 100.000 VND đến…
Đánh giá Thay Thay cảm biến Google Pixel 9 Pro XL Chuẩn Zin Tại Đà Nẵng
Pixel 9 Pro XL bị lỗi cảm biến gọi, thay xong hết. Làm nhanh, bảo hành rõ ràng. Điện Thoại 99 uy tín, mình yên tâm.
Lỗi cảm biến vân tay dưới màn hình Pixel 9 Pro XL, thay xong hoạt động tốt. Bảo hành rõ ràng, làm nhanh. Sẽ quay lại nếu cần.
Good service for Pixel 9 Pro XL sensor replacement. They found the issue quickly and fixed it. The price was reasonable, and they offer a warranty.
Pixel 9 Pro XL のセンサー交換をしました。迅速な対応で、今は問題なく使えています。価格も明確で安心しました。
Thay cảm biến ở đây ok, máy mình hết lỗi không tắt màn hình khi gọi. Giá cả hợp lý, bảo hành rõ ràng. Hơi đông lúc chiều, nhưng vẫn phục vụ tốt.
Xem thêm 7 đánh giá
Mang máy đến kiểm tra miễn phí, được tư vấn tận tình. Thay cảm biến chuẩn zin, máy chạy mượt. Địa chỉ 86 Hàm Nghi dễ tìm, hỗ trợ tốt.
Got my Pixel 9 Pro XL sensor fixed. The service was quick, and the phone works great. The staff was helpful, but the location is a bit hard to find.
Thay cảm biến tiệm cận, máy hết lỗi tự xoay. Làm nhanh, giá hợp lý. Chỉ hơi lâu chờ vì đông khách, nhưng kết quả ưng ý.
I had the proximity sensor replaced on my Pixel 9 Pro XL here. Quick service and the phone works perfectly now. The staff explained everything clearly.
Pixel 9 Pro XL 的传感器坏了,在这里换了原装传感器,很快就修好了。服务很好,价格合理。推荐!
Mình thay cảm biến ánh sáng, kỹ thuật viên làm cẩn thận. Tư vấn dễ hiểu, báo giá trước. Máy ổn định, không lỗi lại. Cảm ơn Điện Thoại 99!
Replaced the sensor on my Pixel 9 Pro XL. The team was friendly and efficient. My phone is working perfectly. Highly recommend!
Viết đánh giáChấm điểm và vài dòng chia sẻ, không cần đăng nhập
Sửa điện thoại tại DienThoai99.vn
Mang máy đến cửa hàng để kỹ thuật viên kiểm tra và báo giá trước khi làm.
- Địa chỉ86 Hàm Nghi, Đà Nẵng · Xem trên Google Maps
- Hotline0828127128
- Giờ mở cửa07:30 – 21:00, tất cả các ngày
- Khu vực phục vụThanh Khê · Hải Châu · Liên Chiểu · Cẩm Lệ · Sơn Trà · Ngũ Hành Sơn







